♥ 8/3 NK Pro ♥

♥ Chào mừng ngày 20/11 ♥

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
bobobo!!!!!!111ko35

bobobo!!!!!!111ko35

$ 8/3 $ : 1626

Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) Empty
Bài gửiTiêu đề: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:27 pm

Lớp em có một bạn tên là Đào Hoàng.Bạn ấy cao 1m20,nặng 15 kí.Cái cặp của bạn ấy thì nặng 15 kí rưỡi nên lúc nào bạn đeo thì hai tay bạn chạm xuống tận đất,lưng gù,trông như con vượn.Bạn để mái ngố trông rất ngu.Có hôm bạn vào lớp, chúng em tưởng là thằng bạn trốn trại Đông Khê nên đuổi bạn ra khỏi lớp,bạn khóc tóe loe.Bạn thích ăn trứng nên mõm bạn rất cứng.Tay bạn to bằng cái bút chì,dài khoảng một mét.Còn chân bạn to hơn cái thước kẻ một tí.Nhiều khi em quên bút nên em lấy tay bạn chấm mực viêt,nét thanh nét đậm ra rất đều,nhưng mỗi lần như thế em phải giả bạn bốn ngàn.Một ngày bạn ngủ 15 phút còn hầu hết là cày Gunny nên mắt bạn như con cú.Em bảo bạn thì bạn nói "Tôi đang luyện mắt Kung Fu Panda.Thấy con gấu trúc không?Mắt nó thâm quầng vầy mới đẹp."Em không thích bạn Hoàng tí nào cả vì bạn ấy cũng khong thích em tí nào cả.

Đề bài:Tả ông em

Nhà em là sở thú.Bố em là con chuột,mẹ em là con khỉ,bà em là con hổ,em là con dê.Còn ông em thì là con chó(đây là tính theo năm sinh)
Tóc ông em dài như suối,mượt mà như đang tuổi thanh xuân.Mắt ông to tròn đen láy trông vô cùng dễ thương.Mặt oôg to bằng cái trống trường em.Mũi ông to bằng hạt đầu,hai lõ mũi bằng cái bát ô tô.Ở đấy có nhiều lông mũi lắm em không đếm xuể.Ông chưa mọc răng nên ông đeo răng giả.Thế mà ông chỉ ăn cháo thôi.Nhiều khi em bảo oôg là sao ông mua răng giả làm gì cho tốn tiên,về có dùng đâu,ông khoôg nói gì cả.Lát sau em ra ngoài mặt em có hình hai bàn tay màu đỏ.
Ông chẳng làm gì cả.Buổi sáng ông dậy từ sáu giờ bật chương trình cải lương.Chương trình hát í éo em chẳng hiều gì cả thế mà ông cứ thích nghe.ông nói đấy là nghệ thuật.em chẳng hiểu nó là loại nghệ thuật gì mà nó chỉ phá giấc ngủ của em.Buổi trưa em đi học về vẫn thấy ông xem ti vi.Thế mà em cứ xem ba mươi phút là bố em nói "Lại dám mắt vào ti vi".Ông già rồi phải được nghỉ chứ,còn em hẵng trẻ đáng lẽ phải được xem ti vi nhiều.Đến bữa cơn trưa,ông ngồi xuống ăn một bát cháo rồi đi ngủ,trong khi đó em phải học bài để chiều đi học.Em nhìn ông mà thèm được ngủ quá!Buổi chiều em đi học về vẫn thấy ông ngồi xem ti vi(?!).Và ông xem được môt tiếng thì kêu đau lưng báo hại em phải mát xa cho ông bằng máy mát xa hiện đại....
Em rất yêu ông em và ông em cũng thế.Bà em rất yêu ông em vì ông em cũng thế.Bố em cũng rất yêu ông em vì ông em cũng thế.Mẹ em rất yêu ông em vì ông em cũng thế.Bác em rất yêu ông em vì ông em cũng thế.Cô em rất yêu ông em vì ông em cũng thế(Nhà em chỉ có mấy người đấy thôi ạ)

Đề tả con lợn

Con lợn nhà em to bằng con dê cụ. Cái mồm nó thì như cái ống bơ, hai con mắt nó như hai quả bàng. Còn cái tai của nó giống như hai cái quạt trên đầu để nó quạt mát.

Đề: Tả cây xà cừ.

Nhìn từ xa, rễ cây xà cừ nổi lên khỏi mặt đất, em vội vàng bảo cha mẹ em lấy bùn dưới ao để đắp cho cây.

Đề: Tả về người bạn thân của em.

Em có một cậu bạn thân tên là Thành. Cả nhà bạn béo ục ịch.

Đề: Đặt câu với cụm từ "chôn rau cắt rốn".

Bố em làm nghề chôn rau cắt rốn.

Đề: Tả cây bàng.

Ở góc sân trường em, có cây bàng già. Cây bàng có ở đó từ bao giờ em cũng không biết nữa. Cây bàng cao hơn em một chút, tán lá xòe rộng làm sân chơi cho em và các bạn trong những giờ nghỉ.

Đề: Tả con mèo.

Nhà em có nuôi một con mèo mướp. Đầu nó to bằng quả quýt, tai bằng hạt mít, có sáu cái râu, mỗi bên 3 cái.

Đề: Tả người bạn mà em yêu quý.

Lớp em có bạn Giang, bạn học giỏi nhất lớp em. Bạn có khuôn mặt trái xoan, mái tóc bạn rất đẹp nó bông xù lên như một cái chổi. Khi bạn bện tóc thì trông như cán chổi. Lớp em ai cũng yêu quý bạn.

Đề: Tả cô giáo.

Cô giáo em duyên dáng lắm. Mái tóc cô dài, khuôn mặt trái xoan. Đặc biệt cô có hàm răng trắng thẳng tắp như bờ ruộng...

Đề: Tả về một loại quả mà em thích.

Trong thế giới trái cây, em thích nhất là quả dưa hấu, nó có hình dạng giống chiếc đồng hồ treo tường, vỏ của nó mầu xanh, khi bổ ra bên trong mầu đỏ. Khi em cắn quả dưa hấu thì như có một dòng sông chảy qua mồm. Em rất thích ăn dưa hấu.

6. Tả anh bộ đội:

Anh họ em là bộ đội cụ Hồ. Đầu anh đội mũ cối có ngôi sao lấp lánh. Nước da anh nâu nâu, mỗi khi anh cười để lộ hàm răng vàng khè

7. Tả cô giáo:

Cô giáo em rất dịu dàng, mỗi lần chúng em mắc lỗi cô lại lấy cái thước kẻ gõ nhè nhẹ lên đầu để nhắc nhở chúng em.

8. Kể về sinh nhật em:

Chỉ còn một tháng nữa là đến sinh nhật em. Mẹ em mua một con gà về nuôi để chuẩn bị làm sinh nhật cho em.

9. Kể về nghề nghiệp trong gia đình:

Ông em làm nghề: trông nhà. Bà em làm nghề: đi chợ. Chị Nga em làm nghề: bế cái Thảo!

10. Tả cây chuối:

Cứ đến ngày giỗ ông em mẹ em lại mang chuối về thắp hương và em được ăn, chuối ngon quá nên em lấy thêm mấy quả giấu đi. Em rất thích ngày giỗ ông em vì em được ăn chuối...

11. Tả cây hoa hồng:

Em rất yêu quý cây hoa hồng, vì vậy nên cứ tối nào trước khi đi ngủ em lại chạy ra cây ngửi một hơi dài. Khi ngủ thì em ngáy khì khì như Tôn Ngộ Không chứ không ngáy khò khò như Trư Bát Giới.
Tài Sản của bobobo!!!!!!111ko35
ThienDepTrai

ThienDepTrai

$ 8/3 $ : 270

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 11:57 am

Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 931561a1dc4e477f0313b76aef7618e1_36541726.vietgiaitri
Tài Sản của ThienDepTrai
ThienDepTrai

ThienDepTrai

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 12:15 pm

Câu chuyện số 1: Đề văn "Em hãy kể một chuyện xảy ra trong gia đình". Một học sinh Tiểu học làm một bài Super ngắn như sau:
- Mở bài: Hôm nay em đi học về thì thấy ông em đang chẻ tăm
- Thân bài: Ông đang chẻ tăm thì bị đứt tay. Em vội tháo khăn quàng ra băng bó vết thương cho ông
- Kết luận: Không nên cho người già.... chơi dao

Câu chuyện số 2: Đề văn "Em hãy tả một con vật nuôi trong nhà". Trong bài văn của một học sinh Tiểu học có đoạn viết: "Con chó nhà em có một thỏi son, thỏi son này cũng thò ra thụt vào giống thỏi son của mẹ em. Thỏi son của mẹ em theo thời gian sẽ bị mòn mất, còn thỏi son này vẫn còn mãi...." ====> Khen cho sự quan sát tinh tế....

Câu chuyện số 3:
Đề văn "Em hãy tả cô giáo em". Trong bài văn của một học sinh Tiểu học có đoạn viết: " Cô giáo em có đôi bàn tay rất đẹp. Nhưng cô ơi, lần sau cô đừng đánh em đau như thế nữa..... " ===> 10 điểm cho sự thật thà
Câu chuyện số 4:
Thầy giáo buổi trưa trót quá chén với một vài người bạn. Biết rằng không thể còn đủ sức đứng lớp nữa mới nghĩ ra một mẹo. Thầy nhẹ nhàng bước lên bục giảng, từ từ vịn vào bảng, quay xuống nhẹ nhàng nói với học sinh: "Bài kiểm tra hôm trước tôi cho các em làm, tôi đã chấm qua rồi, điểm kém quá. Bây giờ các em cố nhớ lại đề lần trước, làm lại vào giấy, cuối giờ tôi lên thu về chấm lại. Nói xong thầy từ tốn ra khỏi lớp, kiếm một chỗ, hẹn đồng hồ 40 phút, làm 1 giấc" ====> Đỉnh cao của sự nhanh trí. Thế này thì chắc chết 'thế hệ tương lai con em chúng ta' quá!!

Câu chuyện số 5:
Những câu chuyện cháy giáo án lâu nay vốn không còn là chuyện lạ. Nhưng câu chuyện này chắc có thể ... mới nghe lần đầu.

Từ hôm được tin Thanh tra Sở GD sẽ xuống dự giờ một tiết học để đánh giá chất lượng giảng dạy của trường, cô X lo lắm. Chắc chắn tiết học đó sẽ rơi vào giờ của cô rồi. Mặc dù còn trẻ, kinh nghiệm giảng dạy chưa nhiều nhưng trình độ chuyên môn, kĩ năng sư phạm thì cô chính là lựa chọn số 1 của thầy Hiệu trưởng. Quả không ngoài dự đoán. Cô đã được chỉ định dạy để TT Sở GD dự giờ vào tiết thứ 2, ngày thứ 4. Cả đêm hôm trước cô thao thức không ngủ được. Sáng hôm sau cô đến sớm để chuẩn bị. Những ai làm trong nghành giáo dục đều không lạ gì việc 'bài binh bố trận' trước trong những tiết học có các 'quan trên' dự giờ. Thầy hiệu trưởng cũng đến từ giữa tiết 1 và ngồi ở dưới. Cô X bắt đầu chuẩn bị cho tiết học quan trọng của mình:

- Hôm nay chúng ta sẽ học bài ABC như hôm trước cô đã nói

- Đến đoạn này cô sẽ hỏi câu này, cả lớp giơ tay nhưng bạn K sẽ trả lời nhé

- Đến đoạn này sẽ cần một câu hỏi, các em đều biết là câu gì rồi, nhưng bạn M sẽ hỏi nhé

- Đến cuối cô cần một bạn chốt lại các nội dung đã học, bạn N sẽ xung phong nhé

........

Quái mà sao lâu thế không thấy TT SGD xuống nhỉ? Cô giáo thắc mắc khi đã sang Tiết 2 được 5 phút. Bối rối, cô nhìn xuống phía cuối lớp, nơi ông hiệu trưởng đáng kính đã ngồi từ giữa tiết 1.

Không thấy ông hiệu trưởng đâu mà thay vào đó là một cán bộ đầu hói, kèm theo đó là cặp kính dầy cộp. Không cần nói thì ai cũng biết đó là ai!!! Ông ta đã vào cùng Mr Hiệu trưởng và ngồi đó từ giữa Tiết 1 đến giờ.

Không cần nói chắc ... cũng hình dung ra những phút tiếp theo thế nào. Nghe đồn lực lượng cứu hỏa đã tức tốc đến hiện trường ngay khi phát hiện ra những đám khói đầu tiên nhưng đã quá muộn!!Quả là những câu chuyện đáng để .... relax!!
Tài Sản của ThienDepTrai
ThienDepTrai

ThienDepTrai

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 12:24 pm

Co' That :

Bác Hồ là một hột giống rất tốt cần được bảo quản

Bài thơ "Chiều tối" của Bác Hồ làm ta nhớ đến câu thơ của Nguyễn Du:
"Chim hôm thoi thóp về rừng" hay câu thơ "Ngàn mai gió cuốn chim bay mỏi" của Bà Huyện Thanh Quan.
Nhưng so sánh, ta thấy rõ chim Bác Hồ khác hẳn chim Nguyễn Du,
và càng khác hơn chim Bà Huyện Thanh Quan
Chim Bà Huyện thì tự nhiên mỏi
Còn chim Bác Hồ là con chim phi thường , nó mỏi có mục đích " chim mỏi về rừng chìm chốn ngủ"

Qua bài thơ "Chiều tối", ta thấy Bác Hồ đã dùng chim để mô tả nội tâm
Làm sao Bác biết chim mỏi ? :? Nó nói với bác chăng
Không, nó hông nói với Bác. Mà chỉ cần nhìn, Bác cũng biết nó mỏi

Theo lời kể của giảng viên môn Văn:
Vào cái đêm trăng sáng, Chí Phèo đi gặp Thị Nở trong vườn chuối. Chí ôm chặt Thị và định giở trò
Lúc đầu Thị Nở cũng định phản ứng Nhưng rồi thấy xung quanh vắng vẻ, mà Chí lại ôm chặt quá nên rồi Thị cũng...mặc kệ

Tài Sản của ThienDepTrai

Được sửa bởi ThienDepTrai ngày Thu Oct 27, 2011 9:11 am; sửa lần 1.
Khách vi
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeThu Oct 27, 2011 4:00 am

@Long 35 + Thiện:
Hai bọ mi hợp tác với nhau đưa ra mấy bài văn "bất hủ" quá Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 2879099665 Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 2879099665 Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 2879099665
Khâm phục lòng "dũng cảm" + "trí tưởng tượng phong phú" (chắc uống sữa Fristi nhiều) + "óc quan sát tỉ mỉ và cẩn thận" của HS Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 4257297559
Trích dẫn :
9. Kể về nghề nghiệp trong gia đình:

Ông em làm nghề: trông nhà. Bà em làm nghề: đi chợ. Chị Nga em làm nghề: bế cái Thảo!

Tên bị đụng hàng Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 506850652
Yêu cầu Long 35 edit gấp !!!

@Thiện: yêu cầu k dùng màu chữ xanh đụng hàng của tui !!!
Edit gấp !!!
Tài Sản của Khách vi
ger_l0v3.bIgbAng

ger_l0v3.bIgbAng

$ 8/3 $ : 1370

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitimeThu Oct 27, 2011 9:45 am

bobobo!!!!!!111ko35 đã viết:

Đề: Tả về người bạn thân của em.

Em có một cậu bạn thân tên là Thành. Cả nhà bạn béo ục ịch.

Kái ckiện nỳ kó tên MrThàh 9x cụa lớp mềk tề Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) 4257297559
Tài Sản của ger_l0v3.bIgbAng
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))   Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::)) I_icon_minitime

Tài Sản của Sponsored content

Một số bài văn bất hủ của học trò( cười vãi chưởng) ::))

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang